e-Mrejesho yaipa Tanzania tuzo UN

Na Mwandishi Wetu e-Mrejesho. Korea.
Tuzo hiyoilitolewa katika Mfumo wa e-Mrejesho

ANZANIA imeshin-  hafla ya utoaji tuzo za UN umetambuliwa na UN

da tuzo ya Umoja Juni 26, mwaka huu kwenye  kama jukwaa linalowezesha

wa Mataifa (UN)ya  kilele cha Maadhimisho ya serikali kukusanya maoni
Ubunifu katika Huduma  Wiki ya Utumishi wa Umma  na malalamiko ya wanan-
za Umma kwa mwaka ya Umoja wa Mataifa katika  chi kwa njia ya kidijiti na
2024 kupitia mfumo wa Jiji la Incheon, Jamhuri ya kufanya maamuzi ya sera
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- Saba —

na utekelezaji kwa
wakati.

Tanzania na Af-
rika Kusini ndio nchi
pekee kutoka Afrika
zilizotunukiwa tuzo
hiyo, kati ya nchi 73
wanachama wa UN
zilishiriki na mifumo
400 iliwasilishwa huku
mifumo 15 ikishinda
tuzo mbalimbali
ukiwemo mfumo wa
e-Mrejesho.

Tuzo hiyo iliyo-
pokelewa na Naibu
Katibu Mkuu Ofisi ya
Rais Menejimenti ya
Utumishi wa Umma,
Xavier Daudi ilitolewa
na Naibu Katibu
Mkuu wa UN katika
Idara ya Masuala ya
Kiuchumi na Kijamii,
Li Junhua na Waziri
wa Mambo ya Ndani
wa Korea, Lee Sang-
Min.

Mfumo wa e-
Mrejesho umesanifiwa
na kutengenezwa na
Mamlaka ya Seri-
kali Mtandao (e-GA),
kwa kushirikiana na
Ofisi ya Rais Mene-
jimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala
Bora, unaruhusu
wananchi kuwasili-
ana na taasisi zote za
serikali na kuwasilisha
maoni, malalamiko au
pongezi.

Mkurugenzi Mkuu
wa e-GA, Benedict
Ndomba alisema tuzo
hiyo inaonesha kutam-
buliwa kwa mchango
wa mfumo huo duni-
ani kama jukwaa huru
linalowaunganisha
wananchi na seri-
kali katika kuboresha
utawala wa demokra-
sia kupitia teknolojia.

“Mfumo wa e-
Mrejesho ni jukwaa

huru kwani umez-
ingatia faragha za
wananchi ambapo
kwa wale wasiopenda
kujulikana wanapow-
asilisha maoni yao
serikalini wanaweza
kuwasilisha bila
kujulikana, na hivyo
kuhakikisha sauti za
watu zote zinasikiliz-
wa, hii inachochea
utamaduni wa uwazi
na uwajibikaji katika
taasisi za umma,”
alisema Ndomba.

Aliongeza kuwa,
mfumo wa e-Mrejesho
ni hatua kubwa katika
juhudi za e-GA za
kujenga daraja kati ya
serikali na wanan-
chi wake na kuwa
ushindi wa tuzo hiyo
kutoka kwa Umoja wa
Mataifa unaonesha
namna azma ya e-GA
ya kukuza uwazi na
uwajibikaji katika
utawala wa umma
kupitia teknolojia
inavyotekelezwa.

Mfumo wa e-
Mrejesho unapatikana
kwa njia tatu ambazo
ni kupitia simu ya
mkononi kwa kubofya
*152*00#% kisha namba
tisa halafu mbili,
kupitia simu janja kwa
kupakua App ya e-
Mrejesho na kwa njia
ya tovuti ya emreje-
sho.gov.go.tz.

Wiki ya Huduma
ya Umma ya Umoja
wa Mataifa ni tukio la
kila mwaka linaload-
himishwa kimataifa
kwa lengo la kushere-
hekea thamani na
umuhimu wa huduma
ya umma kwa jamii
na hujadili jinsi ya
kuboresha utoaji wa
huduma kwa umma
duniani kote.




